UBND thành phố Sầm Sơn: Nghe báo cáo tiến độ xây dựng Công an phường kiểu mẫu về an ninh, trật tự và văn minh đô thị trên địa bàn thành phố Sầm Sơn năm 202405 Tháng Bảy 2024
Chiều ngày 04/7, UBND thành phố Sầm Sơn tổ chức cuộc họp để nghe báo cáo tiến độ xây dựng Công an phường kiểu mẫu về an ninh, trật tự và văn minh đô thị trên địa bàn thành phố Sầm Sơn năm 2024. Đồng chí Bùi Quốc Đạt – UV BTV thành uỷ, Phó Chủ tịch UBND thành phố dự và chủ trì cuộc họp.
Thành phố Sầm Sơn: Trao thưởng nóng thành tích đột xuất trong đấu tranh phòng, chống tội phạm ma túy.01 Tháng Bảy 2024
Sáng ngày 1/7, Thành ủy- UBND thành phố Sầm Sơn đã Trao thưởng nóng cho Đồn Biên phòng Sầm Sơn đã có thành tích xuất sắc trong đấu tranh phòng, chống tội phạm ma túy. Tham dự có các đồng chí : Lương Tất Thắng, tỉnh ủy viên, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố; Lê Trung Sơn, Phó Bí thư Thường trực Thành ủy; Lê Văn Tú, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND thành phố; các đồng lãnh đạo Văn phòng Thành ủy, UBND thành phố, phòng Nội vụ, Công an phường Trường Sơn cùng cán bộ, chiến sỹ Đồn Biên Phòng Sầm Sơn.
Thành phố Sầm Sơn: Ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ ANTT ở cơ sở.01 Tháng Bảy 2024
Ngày 1/7, Luật Lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự (ANTT) ở cơ sở chính thức có hiệu lực. Các xã, phường trên địa bàn thành phố Sầm Sơn đã đồng loạt tổ chức Lễ ra mắt tổ an ninh trật tự cơ sở, với 86 tổ, 258 thành viên. Sau đây là ghi nhận của Phóng viên Đài TT- TH Sầm Sơn tại một số đơn vị.
Thành phố Sầm Sơn: Thành lập Tiểu đội Dân quân thường trực20 Tháng Sáu 2024
Sáng 20/6, UBND thành phố Sầm Sơn tổ chức Lễ công bố Quyết định thành lập tiểu đội Dân quân thường trực. Tham dự lễ công bố có các đồng chí: Đại tá Vũ Văn Tùng, Phó chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng - Bộ Chỉ huy huy quân sự tỉnh; Lê Trung Sơn, Phó Bí thư Thường trực Thành ủy; Nguyễn Ngọc Bích, Phó chủ tịch UBND thành phố; đại diện thủ trưởng các phòng nghiệp vụ, các cơ quan thuộc Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh; các phòng, ban, đơn vị, các xã, phường trên địa bàn thành phố.
Công an thành phố Sầm Sơn: Tuyên truyền, hướng dẫn công tác PCCC cho các chủ hộ kinh doanh nhà trọ và người thuê trọ trên địa bàn phường18 Tháng Sáu 2024
Tiếp tục tăng cường Thực hiện Chỉ thị số 01/CT-TTg, ngày 3/01/2023 của Thủ tướng Chính phủ về "Tăng cường công tác PCCC trong tình hình mới". Tối ngày 17/6/2024 Công an thành phố Sầm Sơn phối hợp UBND phường Quảng Cư tổ chức tuyên truyền, hướng dẫn công tác PCCC cho các chủ hộ kinh doanh nhà trọ và người thuê trọ trên địa bàn phường. Tại buổi tuyên truyền CATP đã thông tin, tuyên truyền nguy cơ xảy ra cháy, nổ và các biện pháp thoát nạn an toàn.
Công an phường Trung Sơn: Tuyên truyền, thực tập phương án chữa cháy cho khu vực có nhiều nhà trọ, nhà cho thuê03 Tháng Sáu 2024
Thời gian qua, trên địa bàn cả nước có xảy ra rất nhiều vụ cháy nghiêm trọng xảy ra trong khu dân cư gây thiệt hại nặng về người và tài sản, Trước tình hình đó, tối ngày 1/6, Công an phường Trung Sơn tổ chức tuyên truyền, thực tập phương án chữa cháy cho khu vực có nhiều nhà trọ, nhà cho thuê tại tổ dân phố Quang Giáp, Phường Trung Sơn.
Trao tặng 55 bình chữa cháy cho hộ nghèo trên địa bàn phường Quảng Cư16 Tháng Năm 2024
Chiều ngày 14/5, Hội Nông dân phường Quảng Cư tổ chức ra mắt mô hình dân vận khéo “ tặng 55 bình chữa cháy cho hộ nghèo”.
Ra mắt mô hình camera an ninh phường Bắc Sơn 12 Tháng Năm 2024
Sáng ngày 10/5, Phường Bắc Sơn ra mắt mô hình camera an ninh trên địa bàn
Hội Nông dân phường Quảng Châu ra mắt mô hình dân vận khéo “ Tặng bình chữa cháy cho hộ nghèo, cận nghèo”07 Tháng Năm 2024
Chiều ngày 6/5, tại Nhà văn hóa Yên Trạch, Hội Nông dân phường Quảng Châu tổ chức ra mắt mô hình dân vận khéo “tặng bình chữa cháy cho hộ nghèo, cận nghèo”
Hội nghị tuyên truyền Đề án 06/CP của Chính phủ, quán triệt mô hình 9, mô hình 11 về triển khai nền tảng quản lý cư trú trên địa bàn thành phố Sầm Sơn20 Tháng Tư 2024
Chiều ngày 19/4, UBND thành phố Sầm Sơn tổ chức hội nghị tuyên truyền Đề án 06/CP của Chính phủ, quán triệt mô hình 9, mô hình 11 về triển khai nền tảng quản lý cư trú trên địa bàn thành phố Sầm Sơn. Đây là một trong những nội dung quan trọng trong đợt tập huấn cho đội ngũ cán bộ quản lý và những người trực tiếp tham gia hoạt động kinh doanh dịch vụ du lịch năm 2024.
Thành phố Sầm Sơn tổ chức hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy chữa cháy”17 Tháng Tư 2024
Ngày 16/4, UBND thành phố Sầm Sơn tổ chức hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy chữa cháy” trên địa bàn thành phố năm 2024.
Thành phố Sầm Sơn;Bế giảng lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng, an ninh đối tượng 3, khóa 165 năm 2024.15 Tháng Tư 2024
Sáng ngày 15/04, tại Trung tâm Chính trị thành phố, Hội đồng Giáo dục quốc phòng và an ninh thành phố tổ chức bế mạc lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh cho đối tượng 3, (khóa 165) năm 2024
Hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” trên địa bàn thành phố Sầm Sơn năm 2024.05 Tháng Tư 2024
Sáng ngày 05/4/2024, Ban tổ chức Hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ "Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy" thành phố Sầm Sơn năm 2024 họp nghe báo cáo công tác chuẩn bị tổ chức hội thi. Dự hội nghị có thành viên Ban tổ chức hội thi cùng đại diện các phòng, ban, ngành liên quan. Đồng chí Nguyễn Ngọc Bích, Phó Chủ tịch UBND thành phố, Trưởng ban tổ chức Hội thi dự và chủ trì hội nghị.
Khai giảng lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng - an ninh đối tượng 3 năm 202404 Tháng Tư 2024
Sáng 2-4, Hội đồng giáo dục Quốc phòng - An ninh (QP-AN) thành phố Sầm Sơn tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng kiến thức QP-AN đối tượng 3 cho hơn 70 đồng chí Trưởng, Phó phòng và tương đương cấp thành phố; lãnh đạo các xã, phường trên địa bàn.
Ban Chỉ huy quân sự thành phố Sầm Sơn: Khai mạc huấn luyện dân quân tự vệ năm thứ nhất (cụm 1) năm 202412 Tháng Ba 2024
Sáng ngày 11/3, tại hội trường Công sở phường Trường Sơn, Ban Chỉ huy Quân sự thành phố Sầm Sơn tổ chức khai mạc huấn luyện dân quân năm thứ nhất (cụm 1) gồm các phường: Trường Sơn, Bắc Sơn, Trung Sơn, Quảng Cư, Quảng Tiến.
Đồng chí Phó bí thư Thường trực Thành uỷ Lê Trung Sơn thăm, chúc mừng các đơn vị Biên phòng02 Tháng Ba 2024
Nhân kỷ niệm 65 năm Ngày Truyền thống Bộ đội Biên phòng (3-3-1959 / 3-3-2024) và 35 năm Ngày Biên phòng toàn dân (3-3-1989/3-3-2024), chiều ngày 1-3, đồng chí Lê Trung Sơn, Phó bí thư Thường trực Thành ủy cùng các đồng chí: Lưu Hùng Sơn, Uỷ viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch HĐND thành phố; Nguyễn Ngọc Bích, Phó Chủ tịch UBND thành phố; đại diện lãnh đạo Văn phòng Thành ủy, Văn phòng HĐND &UBND thành phố đã đến thăm, chúc mừng cán bộ, chiến sĩ Đồn Biên phòng Sầm Sơn và Hải đội 2- Biên phòng Thanh Hóa .