Hội chữ thập đỏ các cấp tổ chức chương trình "An toàn cho ngư dân nghèo, khó khăn" năm 2024 tại phường Quảng Châu26 Tháng Bảy 2024
Sáng ngày 26/7, tại hội trường Công sở phường Quảng Châu, Hội Chữ thập đỏ (CTĐ) tỉnh Thanh Hóa, Hội Chữ thập đỏ TP Sầm Sơn đã phối hợp với Hội CTĐ huyện Quốc Oai, thành phố Hà Nội cùng các nhà hảo tâm tại Hà Nội tổ chức trao quà, xe đạp cho các hộ ngư dân nghèo, khó khăn trên địa bàn Phường Quảng Châu.
Chi đoàn Bệnh viện Đa khoa Sầm Sơn: Khám bệnh, cấp thuốc miễn phí cho đối tượng chính sách nhân dịp 27-726 Tháng Bảy 2024
Hướng tới kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), ngày 26/7, Thành đoàn Sầm Sơn, Chi đoàn Bệnh viện Đa khoa Sầm Sơn đã đến khám bệnh, tư vấn chăm sóc sức khỏe, thăm hỏi, tặng quà mẹ Việt Nam anh hùng Đặng Thị Xoan ở xã Quảng Đại, mẹ VNAH Lê Thị Mùi ở xã Quảng Minh và đối tượng chính sách và người có công với cách mạng cao tuổi, sức khoẻ yếu trên địa bàn thành phố.
Hội nghị sơ kết 6 tháng đầu năm công tác văn hóa - xã hội; Phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa”; công tác Hội và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 202424 Tháng Bảy 2024
Ngày 24/7, dưới sự chủ trì của đồng chí Bùi Quốc Đạt, Uỷ viên Ban Thường vụ Thành uỷ, Phó Chủ tịch UBND thành phố, UBND thành phố đã sơ kết 6 tháng đầu năm công tác văn hoá – xã hội, phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hoá” và công tác Hội thuộc lĩnh vực; triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng chính sách xã hội thành phố Sầm Sơn: Đánh giá kết quả hoạt động quý II, triển khai nhiệm vụ quý III/2024.14 Tháng Bảy 2024
Chiều ngày 12/7, Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng Chính sách (HĐQT NHCSXH) xã hội thành phố tổ chức hội nghị đánh giá kết quả hoạt động quý II, triển khai phương hướng nhiệm vụ quý III năm 2024. Đồng chí Bùi Quốc Đạt, Uỷ viên Ban thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND thành phố, Trưởng Ban đại diện HĐQT NHCSXH thành phố chủ trì hội nghị.
Hội Cựu Thanh niên xung phong thành phố sơ kết công tác 6 tháng đầu năm 202412 Tháng Bảy 2024
Sáng 12/7, Hội Cựu Thanh niên xung phong (TNXP) thành phố tổ chức kỷ niệm 74 năm ngày truyền thống lực lượng TNXP Việt Nam (15.7.1950 - 15.7.2024); sơ kết công tác Hội 6 tháng đầu năm và triển khai công tác Hội 6 tháng cuối năm 2024.
Kiểm tra công tác phòng chống thiên tai thành phố Sầm Sơn.12 Tháng Bảy 2024
Sáng ngày 12/7, Đoàn kiểm tra phòng chống thiên tai, tìm kiếm cứu nạn và phòng thủ dân sự tỉnh Thanh Hóa do đồng chí Nguyễn Đức Cường, Phó Giám đốc Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh làm trưởng đoàn đã kiểm tra kết quả chuẩn bị công tác phòng chống thiên tai năm 2024 tại thành phố Sầm Sơn
Khối Dân vận phường Quảng Vinh: Lễ ra mắt xây dựng mô hình dân vận khéo “Vận động nhân dân hiến đất làm đường giao thông và xây dựng Mô hình Đường điện thắp sáng liên khu phố”tại khu phố Phú Khang.11 Tháng Bảy 2024
Sáng ngày 10/7, Khối Dân vận phường Quảng Vinh tổ chức Lễ ra mắt mô hình xây dựng mô hình dân vận khéo “Vận động nhân dân hiến đất làm đường giao thông và xây dựng Mô hình Đường điện thắp sáng liên khu phố”tại khu phố Phú Khang. Đây là hoạt động chào mừng kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên phủ và chào mừng 70 năm thành lập Đảng bộ phường. Tham dự Lễ ra mắt có đồng chí Nguyễn Minh Tâm, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Thành ủy, Chủ tịch UB.MTTQ thành phố; lãnh đạo cấp ủy, chính quyền địa phương cùng chi ủy, Ban công tác mặt trận, đoàn thể và nhân dân tổ dân phố Phú Khang.
Lễ Công bố Quyết định Thành lập nghiệp đoàn nghề cá (NĐNC) phường Quảng Tiến, thành phố Sầm Sơn.11 Tháng Bảy 2024
Chiều ngày 10/7, Liên đoàn lao động thành phố Sầm Sơn tổ chức Lễ Công bố Quyết định Thành lập nghiệp đoàn nghề cá (NĐNC) phường Quảng Tiến, thành phố Sầm Sơn.
Hội Nông dân phường Quảng Vinh: Tổ chức Lễ ra mắt mô hình dân vận khéo “cùng em đến trường”. 11 Tháng Bảy 2024
Với tinh thần “ Tương thân tương ái”, chiều ngày 10/7, hội Nông dân phường Quảng Vinh tổ chức Lễ ra mắt mô hình “Cùng em đến trường”. Đây là mô hình dân vận khéo nằm trong chuỗi các hoạt động chào mừng Lễ kỷ niệm 70 năm ngày thành lập Đảng bộ phường Quảng Vinh ( 20/7/1954 – 20/7/2024)
Phường Bắc Sơn: Tiếp nhận hơn 500 triệu đồng hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, gia đình chính sách, hộ khó khăn về nhà ở09 Tháng Bảy 2024
Sáng ngày 09/7, Đảng uỷ phường Bắc Sơn tổ chức lễ tiếp nhận ủng hộ hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, gia đình chính sách, hộ khó khăn về nhà ở theo tinh thần Chỉ thị số 22-CT/TU ngày 30/03/2024 của Ban Thường vụ Tỉnh uỷ và lời kêu gọi của Bí thư Thành uỷ Sầm Sơn.
Đồng chí Nguyễn Ngọc Bích, Phó Chủ tịch UBND thành phố: chúc mừng Đội Quản lý thị trường số 2 nhân kỷ niệm 67 năm ngày Truyền thống.04 Tháng Bảy 2024
Sáng 03/7, đồng chí Nguyễn Ngọc Bích, Phó Chủ tịch UBND thành phố cùng các đồng chí đại diện Văn phòng UBND thành phố, phòng Kinh tế, UBND thành phố đến thăm và chúc mừng Đội Quản lý thị trường số 2 nhân dịp kỷ niệm 67 năm Ngày Truyền thống (3/7/1957 – 3/7/2024).
Khai mạc Liên hoan văn hóa ẩm thực xứ Thanh năm 2024: “Đậm bản sắc - Bừng tinh hoa”28 Tháng Sáu 2024
Tối 27/6, tại tuyến phố đi bộ trục cảnh quan Lễ hội thành phố Sầm Sơn, UBND tỉnh Thanh Hóa tổ chức khai mạc Liên hoan văn hóa ẩm thực xứ Thanh năm 2024 với chủ đề “Đậm bản sắc - Bừng tinh hoa”.
Bộ Thông tin và Truyền thông hội nghị thông tin cơ sở28 Tháng Sáu 2024
Sáng ngày 28/6, Thứ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông (TT&TT) Nguyễn Thanh Lâm chủ trì hội nghị trực tuyến toàn quốc nhằm phổ biến, triển khai thực hiện Nghị định 49/2024/NĐ-CP Quy định về hoạt động thông tin cơ sở (TTCS)từ điểm cầu Trung ương đến điểm cầu cấp tỉnh, cấp huyện và cấp xã.
Tập huấn hướng dẫn kỹ năng công đoàn tham gia thực hiện Luật Thực hiện dân chủ ở cơ sở26 Tháng Sáu 2024
Ngày 25/06, Liên đoàn lao động thành phố Sầm Sơn tổ chức hội nghị tập huấn hướng dẫn kỹ năng công đoàn tham gia thực hiện Luật Thực hiện dân chủ ở cơ sở cho đội ngũ cán bộ công đoàn chủ chốt toàn thành phố.
Hội LHPN phường Quảng Vinh: Ra mắt mô hình“ Dân vận khéo trong công tác phát triển đối tượng tham gia BHXH tự nguyện” và Sơ kết hoạt động công tác hội 6 tháng đầu năm 202426 Tháng Sáu 2024
Sáng ngày 26/6, Hội LHPN phường Quảng Vinh tổ chức ra mắt mô hình “ Dân vận khéo trong công tác phát triển đối tượng tham gia BHXH tự nguyện” và sơ kết hoạt động công tác hội 6 tháng đầu năm 2024.
UBND thành phố kiểm tra việc triển khai Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững, giai đoạn 2022 - 202425 Tháng Sáu 2024
Sáng ngày 24/06, Đoàn công tác UBND thành phố do phòng Lao động, Thương binh và Xã hội chủ trì, cùng với các phòng: Tài chính - Kế hoạch, Tài nguyên môi trường, Kinh tế đã có buổi làm việc với phường Trung Sơn về việc triển khai Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững, giai đoạn 2022-2024 và Hướng dẫn bình xét hộ nghèo, gia đình chính sách, hộ khó khăn về nhà ở.